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Dondoo Na. 15/1/2020

TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA KUMI NA TANO  UTAKAOFANYIKA 
SIKU YA JUMAMOSI TAREHE 22 AGOSTI 2019.

 

Tunapenda kukujulisha kuwa Mkutano Mkuu wa Kumi na tano wa Wanahisa wa TCCIA Investment PLC, utafanyika 

siku ya Jumamosi tarehe 22 Agosti, kwa njia ya mtandao. Mkutano utaanza saa Tatu kamili (3.00) asubuhi. 

Kampuni itawatumia Wanahisa wote kupitia simu zao za mkononi utambulisho na maelekezo kuhusu jinsi ya 

kujiunga na kushiriki Mkutano Mkuu kid�itali.   

Dondoo za Mkutano Mkuu wa Kumi na Tano ni: 

1. Kufungua Mkutano Mkuu wa Kumi na Tano; 

2. Kupokea na kuthibitisha mabadiliko kwenye Kanuni za Kampuni; 

3. Kupokea na kuridhia Dondoo za Mkutano Mkuu wa Kumi na Tano; 

4. Kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kumi na Nne; 

5. Kupokea, kujadili na kuridhia utekelezaji wa Maazimio ya Mkutano Mkuu wa Kumi na Nne; 

6. Kupokea, kujadili na kuridhia Taarifa ya Wakurugenzi wa Bodi ya Kampuni na Taarifa ya Mahesabu   

 yaliyokaguliwa kwa Mwaka wa Fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 2019; 

7. Kupokea na kuridhia pendekezo la Bodi kuhusu Malipo ya Gawio kwa Mwaka 2019; 

8. Kupokea, kujadili na kuridhia pendekezo la Bodi kuhusu uteuzi wa Mkaguzi wa Mahesabu ya Kampuni kwa  

 Mwaka wa Fedha unaoishia 31 Desemba, 2020; 

9. Kupokea, kujadili na kuridhia pendekezo la Bodi kuhusu Malipo ya Wajumbe wa Bodi 10. Kupokea, kujadili   

na kuamua mapendekezo kutoka kwa Wanahisa; 

11.  Kufunga Mkutano Mkuu wa Kumi na Tano.  

 

MAELEZO:

 1. Mapendekezo yote kutoka kwa wanahisa yatakayojadiliwa katika dondoo namba 10 yatumwe na kum�kia   

 Katibu kabla tarehe 10 Agosti, 2020. 

2. Taarifa ya Mwaka 2019 na Makabrasha ya Mkutano yatapatikana kwenye tovuti ya Kampuni    

 (https://www.tcciainvest.co.tz) na kuanzia tarehe 10 Agosti, 2020. 

3. Endapo Mwanahisa atashindwa kuhudhuria anaombwa kuteua Mwakilishi atakayehudhuria mkutano kwa    

niaba yake. Fomu ya Uwakilishi inapatikana kwenye tovuti ya Kampuni (https:// www.tcciainvest.co.tz). Fomu za 

Uwakilishi zilizojazwa zitumwe kwa Katibu kupitia barua pepe pkifunguomali@tcciainvest.co.tz au picha ya fomu ya 

uwakilishi iliyojazwa itumwe kwenye WhatsApp na 0757-138048 na kum�kia Katibu kabla ya tarehe 19 Agosti,2020. 

Imetolewa kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi. 

Peter W. Kifunguomali

Katibu

Bodi ya Wakurugenzi

........................................



Dondoo Na.15/2 /2020

MABADILIKO KWENYE KANUNI ZA KAMPUNI

Kutokana na hali ya sasa hasa ukizingatiwa kuibuka kwa magonjwa ya mlipuko na ukuwaji wa tehama ni wakati 

muafaka kwa kampuni kufanya Mikutano yake Mikuu ya Wanahisa kukutana ana kwa ana au kwa njia ya mtandao. 

Bodi inapendekeza kifungu cha 86 kifanyiwe marekebisho kuwa Mkutano mkuu uhudhuriwe na wanahisa  

wasiopungua 10 wenye hisa zaidi ya asilimia 50 kutoka ishirini wa sasa. Kwa sasa mkutano mkuu unatakiwa 

kuhudhuriwa na wanahisa 50 wenye asilimia 20. 

UWASILISHAJI 

Wanahisa wanaombwa kuongeza katika kifungu cha 47 na 86 cha Kanuni za Kampuni ili kuonyesha kuwa Mikutano 

Mikuu inaweza kufanyika kwa njia ya kukutana au kwa njia ya mtandao na idadi ya wanahisa kuwa 10 wenye hisa 

zaidi ya asilimia 50.

Azimio la 
1/2020
Imeazimiwa kwamba kifungu cha 47 

kisomeke kuwa  “Kampuni itafanya 

Mkutano Mkuu wa kila mwaka ama kwa 

Wanahisa kukutana ana kwa ana au kwa 

njia ya mtandao. Pia imeazimiwa 

kufanya marekebisho kwenye kifungu 

cha 86 kuwa Mkutano mkuu 

utahudhuriwa na Wanahisa 

wasiopungua 10 wenye hisa zaidi ya 

asilimia 50.
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Dondoo Na. 15/3/2020

KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA WANAHISA ULIOFANYIKA SIKU YA �UMAA 
TAREHE 10 AGOSTI, 2019 KATIKA UKUMBI WA  MAKUMBUSHO YA 

TAIFA – DAR ES SALAAM. 

14.1  WALIOHUDHURIA 

MWENYEKITI 

Bw. Fortunatus Magambo  -  Mwenyekiti

KATIBU 

Bw. Donald J. Kamori  -  Katibu

WANAHISA

Orodha ya Wajumbe pamoja na Wawakilishi wa Wanahisa waliohudhuria Mkutano Mkuu wa Kumi na Nne 

uliofanyika siku ya Ijumaa tarehe 10 Agosti, 2019 imeambatanishwa kwenye Kumbukumbu hizi. Tafadhali angalia 

Kiambatisho Namba 1.

14.1  KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NNE 

Mwenyekiti alifungua mkutano kwa kuwakaribisha Wanahisa, Wajumbe wa Bodi, Wageni Waalikwa na 

Wafanyakazi wa Kampuni kwenye Mkutano mkuu wa 14 wa Mwaka. Baada ya Kutolewa taarifa kwamba Akidi 

ilikuwa imetimia kulingana na kifungu Namba 38 cha Kanuni za Kampuni, Mwenyekiti alifungua Mkutano saa 4:21 

Asubuhi.

14.2 KUPOKEA NA KURIDHIA DONDOO ZA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NNE WA MWAKA

Hakukuwa na Mabadiliko yoyote hivyo Wajumbe walipitisha dondoo za Mkutano Mkuu wa Kumi na Nne kama 

zilivyosomwa na Katibu wa Bodi.

14.3   KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA KUMI NA TATU

Wajumbe walithibitisha Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kumi na Tatu na zikasainiwa na Mwenyekiti na Katibu.

14.4 KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA MKUTANO  MKUU WA KUMI NA TATU  

 ULIOFANYIKA TAREHE 10 AGOSTI, 2018.

Taarifa ilitolewa kuhusu utekelezaji wa maazimio mbalimbali yaliyopitishwa na Wajumbe wakati wa Mkutano Mkuu 

wa Kumi na tatu uliofanyika  tarehe 30 Novemba, 2018. Mambo muhimu ambayo yalitolewa taarifa ni:

14.4.1 AZIMIO KUHUSU MALIPO YA GAWIO

Taarifa ilitolewa kuwa Azimio hili limetekelezwa kwa kuwalipa Wanahisa ambao taarifa zao katika Daftari la 

Wanahisa zilikuwa zimerekebishwa. Kila Mwanahisa alilipwa shilingi 2.54 kwa kila hisa moja. 
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14.7    KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA BODI KUHUSU MALIPO YA GAWIO KWA MWAKA WA FEDHA   

 ULIOISHIA TAREHE 31 DESEMBA, 2019.

14.7.1  Kwa mwaka 2018, Bodi ilipendekeza kulipa Shilingi 2.54 kwa hisa moja ambayo ni sawa na Shilingi milioni  

 185. Pendekezo hili lilikubaliwa na wajumbe wa Mkutano Mkuu ambapo gawio lilianza kutolewa siku 90  

 baada ya kufanyika kwa Mkutano Mkuu wa 14 kama ilivyoamuliwa. Iliazimiwa kama ilivyopendekezwa na  

 Bodi ya Wakurugenzi kwamba, gawio la shilingi za Kitanzania 2.54/= kwa kila hisa, ambayo ni jumla ya   

 shilingi milioni 185 kwa ajili ya kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2018 na lilipwe ndani ya siku  

 tisini.  

14.8    KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA PENDEKEZO LA BODI KUHUSU UTEUZI WA MKAGUZI WA MAHESABU  

 YA KAMPUNI KWA MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA 31 DESEMBA, 2018 PAMOJA NA MALIPO YAKE.

14.8.1  Wanahisa waliombwa kupitisha uteuzi wa Kampuni ya CROWE Tanzania kuwa wakaguzi wa nje wa   

 Kampuni kwa mwaka 2019 kwa ada ya shilingi za Kitanzania 17,525,000 kabla ya kodi. Iliazimiwa kwamba  

 CROWE Tanzania wateuliwe kukagua mahesabu ya kampuni kwa kipindi cha Mwaka wa Fedha unaoishia  

 tarehe 31 Desemba mwaka 2019 kwa ada ya shilingi 17,525,000. 

14.9    KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA PENDEKEZO LA BODI KUHUSU MALIPO YA WAJUMBE WA BODI   

 (DIRECTOR’S FEES).

14.9.1 Mkutano Mkuu ulielezwa kwamba kwa mwaka 2018 Wajumbe wanaombwa kupokea, kujadili na   

 kuidhinisha malipo ya Wakurugenzi kiasi cha Shilingi 4,000,000/= kwa kila Mkurugenzi. Pia Wajumbe   

 walielezwa kuwa kiasi kinachopendekezwa na Bodi ni sawa na kilicholipwa mwaka 2017. Wanahisa   

 waliazimia kwamba kama ilivyopendekezwa malipo yawe kiasi cha shilingi 4,000,000/=.

14.10 KUPOKEA, KUJADILI NA KUAMUA KUHUSU DONDOO MBALIMBALI ZITAKAZOKUWA ZIMEWASILISHWA  

 NA WANAHISA KABLA YA TAREHE 27 JULAI, 2019.

14.10.1  A�sa Mtendaji Mkuu Ndugu Kamori alitoa taarifa kwamba atapenda kupumzika i�kapo Desemba 31, 2019  

 baada ya kuitumikia Kampuni kwa kipindi cha miaka 15 tangu Kampuni ilipoanza shughuli zake rasmi   

 Januari 2005. Wajumbe waliazimia kwa kuiagiza Bodi kuangalia namna ya kumpongeza A�sa Mtendaji wa  

 Kampuni, Ndugu Donald J. Kamori na Mhasibu wa Kampuni, Ndugu, Edgar L. Kahabwa wanaomaliza muda  

 wao katika kuitumikia Kampuni.

14.11   KUFUNGA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NNE.

14.11.1   Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe wa Mkutano Mkuu kwa Majadiliano ya kina ambayo lengo lake ni   

 kuimarisha shughuli za Kampuni. Aliwahakikishia wajumbe kwamba bodi itachukua hatua kutekeleza   

 mambo yote yaliyoamuliwa na Mkutano Mkuu. Mwisho aliwashukuru Wanahisa kwa kuhudhuria na   

 kufunga Mkutano saa 12.20 Mchana.

Katibu:…………………...……  Mwenyekiti…………………………..        Tarehe:………….............……



Dondoo Na. 15/4/2020

KUTHIBITISHA MUHTASARI WA MKUTANO MKUU WA KUMI NA NNE WA MWAKA 
ULIOFANYIKA TAREHE 10 AGOSTI  2019

WASILISHO 

Wanahisa wanaombwa kupokea na kuthibitisha Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa Mwaka uliofanyika tarehe 10 

Agosti 2019 kama kumbukumbu sahihi ya mkutano wa 14 wa Mwaka kwa kuazimia kama ifuatavyo

Azimio la 
2/2020
Imeazimiwa kuwa Muhtasari wa 

Mkutano wa kumi na Nne uliofanyika 

tarehe 10 Agosti 2019 ni kumbukumbu 

sahihi
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YATOKANAYO NA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA KUMI NA NNE 
TEREHE 10 AGOSTI 2019

Kumb. Maelezo Mafupi                               Azimio     Utekelezaji

14.10.1 Kustaafu kwa A�sa 

Mtendaji Mkuu na 

Mhasibu wa 

Kampuni 

Agizo limetekelezwa 

Bodi iliwanunulia hati 

fungani (government 

bonds) zenye thamani ya 

shilingi milioni 100.

Wajumbe waliazimia  Bodi kuangalia 

namna ya kumpongeza A�sa Mtendaji 

wa Kampuni, Ndugu Donald J. Kamori 

na Mhasibu wa Kampuni, Ndugu, Edgar 

L. Kahabwa wanaomaliza muda wao 

katika kuitumikia Kampuni kwa kazi 

nzuri.

Dondoo Na. 15/5/2020
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Dondoo Na. 15/6/2020

TAARIFA YA MWENYEKITI MWAKA 2019

1. UTANGULIZI

Ndugu Wanahisa, ninayo furaha kuwasilisha Taarifa ya Kampuni kwa Mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 

2019. Kwa mwaka 2019, Kampuni ilipata mafanikio makubwa kutokana na hatua madhubuti zilizochukuliwa na Bodi 

na Menejimenti pamoja na usimamizi mzuri ambao umechangia ongezeko la thamani kwa wanahisa. Kampuni 

ilifanya mikakati ya kuainisha maeneo mengine mapya ya uwekezaji wa muda mrefu katika taasisi ya fedha na 

kuomba mkopo benki ambapo umewekezwa katika Amana za Serikali (Government Bond).

2.  BIASHARA ENDELEVU

Kampuni ina malengo ya muda mrefu katika kutimiza maono yake, dhima na maadili ya msingi yanayojumuisha 

Nyanja tatu ambazo ni: Ongezeko la thamani kwa Wanahisa, ubora wa uwekezaji, na ubora katika utendaji. 

Kampuni kuendelea na shughuli zake za biashara ni mojawapo ya fursa kubwa ambayo tunaamini kwa kufanya kazi 

pamoja kwa kushirikiana na wadau wetu wakuu kunaweza kuleta ufanisi zaidi na mazingira salama ya kiutendaji. 

Uimara wa Kampuni ni nguzo muhimu katika utendaji na kutokana na malengo mapya tuliyonayo tutaweza 

kuchukua hatua madhubuti. 

Licha ya dalili zilizojitokeza za kupungua kwa mauzo katika Soko la Hisa, kushuka kwa thamani ya hisa, kutofanya 

vizuri kwa makampuni ambayo TICL imewekeza, bado Kampuni imeendelea kuchukua hatua stahiki na kupata 

faida.  Kuwa na uwezo wa kutengeneza faida hata katika mazingira magumu ni moja ya malengo mapya ya kifedha 

ambayo yameainishwa katika Mpango Mkakati wa Kampuni kwa mwaka 2020 - 2022. Kampuni ina mpango wa 

kuwekeza katika vyanzo mbalimbali vya mapato na kuacha kutegemea chanzo kimoja ili kuimarisha mapato.  

Tunalenga kuongeza faida kwa asilimia 22 kwa mwaka. 

3. GAWIO

Kwa mwaka wa fedha ulioishia Disemba 31, 2019, Bodi inapendekeza malipo ya gawio yawe Shilingi 6 kwa hisa moja 

ukilinganisha na Shilingi 2.54 kwa hisa moja kwa mwaka 2018. Malipo ya gawio yaliyopendekezwa yanategemea 

kuidhinishwa na wanahisa wakati wa Mkutano Mkuu wa 15 utakaofanyika mnamo 22  Agosti 2020.

4. MATARAJIO YA BAADAE

Mipango ya baadaye ni pamoja na kuimarisha ongezeko la thamani kwa wanahisa, kukuza uwekezaji na kuongeza 

mapato ya uwekezaji na kuboresha utendaji kwa kuimarisha nguvu kazi na matumizi ya teknolojia kama vile 

kufanya malipo kwa njia ya mtandao.  Tunalenga kuwekeza katika maeneo mapya ya uwekezaji kama vile usindikaji 

na uhifadhi wa mazao ya kilimo, korosho, kusimamia shughuli za uwekezaji, huduma za kifedha na kujenga 

maghala ya kuhifadhia nafaka.

5. SHUKURANI

Mwisho, kwa niaba ya Bodi, tunapenda kutoa shukrani zetu za dhati kwa Wanahisa wetu wote, wateja na 

washirika wetu katika biashara. Napenda pia kuwashukuru Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA), 

Soko la Hisa la Dar es salaam (DSE) na mamlaka zingine kwa msaada na mwongozo wao mzuri. Nawashukuru pia
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Bodi ya Wakurugenzi kwa juhudi zao katika kuiwezesha kampuni kuendelea kufanya vizuri na utekelezaji wa 

Mpango Mkakatati mwaka tuliojiwekea.

Kwa niaba ya Bodi, napenda nimshukuru Ndugu Donald J. Kamori ambaye amestaafu kuwa A�sa Mtendaji Mkuu na 

Katibu wa Bodi kwenye Kampuni yetu toka tarehe 31 Desemba, 2019. Tuna deni kwake kwa miaka 14 aliyofanya kazi 

kwenye Kampuni kama A�sa Mtendaji Mkuu, tangu mwaka 2005. Tunamtakia kila la kheri katika majukumu yake ya 

kila siku.  

Napenda pia kumkaribisha Ndugu Peter W. Kifunguomali ambaye aliteuliwa kama A�sa Mtendaji Mkuu mpya 

kuanzia tarehe 1 Januari, 2020. Kwa niaba ya Bodi, napenda kuishukuru Menejimenti kwa kusimamia vema na 

kuweza kutekeleza vipaumbele vilivyowekwa na Bodi. Ninawashukuru pia wafanyakazi wetu wote wa kampuni 

kwa kufanya kazi kwa bidii na kujitoa ili kuongeza mapato na ongezeko la thamani kwa Wanahisa. 

Mwisho kabisa, napenda kutoa shukrani zetu kwa Wanahisa kwa kuendelea kuwa pamoja nasi na  kuiamini 

Kampuni. Tunapoendelea na safari hii, nina imani kuwa kwa pamoja tunaweza kufanya vizuri zaidi. Kwa Wanahisa 

na wadau wetu wote, tunasisitiza kuendelea kujitoa na kuongeza juhudi katika kazi. 

Asanteni Sana

……………………………….....

Fortunatus M. Magambo

Mwenyekiti wa Bodi
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Dondoo Na. 15/6/2020

TAARIFA YA AFISA MTENDAJI MKUU KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA 

DISEMBA 31, 2019.

1. UTANGULIZI

Kwa mwaka ulioishia Desemba 31, 2019, tumepiga hatua kubwa sana. Mapato yameongezeka kwa asilimia 24.55 

wakati gharama za uendeshaji zikipungua kwa asilimia 5.6. Tumefanikiwa kuongeza gawio kwa asilimia 136. Bodi 

imeandaa Mpango Mkakati mpya wa miaka mitatu ili kuweza kusimamia shughuli za Kampuni katika maeneo 

muhimu manne kama: Ufanisi wa huduma, kuongeza faida, kurahisisha mzunguko wa fedha na kuongeza mapato. 

Hii inaendana na mipango ambayo iliwasilishwa kwa mwaka huu ya kuimarisha ongezeko la thamani kwa Wanahisa 

wa Kampuni ikiwa ni pamoja na kuimarisha ongezeko la thamani ya hisa, ubora wa uwekezaji na ubora wa huduma 

za kiutendaji. Tunaendelea kukuza ongezeko la thamani la muda mrefu kwa wanahisa na kuimarisha uwekezaji 

kulingana na ushindani. Tumefanya maamuzi kadhaa muhimu katika kutekeleza hili ikiwa ni pamoja na kuomba 

mkopo kutoka Benki ili kuwekeza katika maeneo yenye faida kubwa.

2. UCHAMBUZI WA THAMANI INAYOTOKANA NA UWEKEZAJI.

Kampuni yetu tangia kuanzishwa kwake imekua ikifanya uwekezaji makini na wenye kuleta t�a hivyo kuwezesha 

kukuza thamani ya mtaji kutoka shilingi 2,000 milioni mwaka 2005 hadi ku�kia shilingi 29,500 milioni mwaka 2019 

kwa kuwekeza maeneo mbali mbali ikiwamo Kwenye hisa za makampuni mengine pamoja na amana za Serikali. 

Kwa mwaka 2019 pekee kampuni imefanikiwa kupata mrejesho kutokana na uwekezaji wa asilimia 36 kwa 

kuzingatia mapato, na asilimia 137 kwa kuzingatia ongezeko la thamani (capital gain). Kampuni imekua ikipata 

faida na kutoa gawio kwa wanahisa wake bila kuacha kuanzia mwaka 2012.  

3. TAARIFA YA KIUTENDAJI  

Kampuni imeendelea kufanya vizuri kwenye Mapato, kutengeneza faida, uwekezaji, ongezeko la thamani ya hisa 

n.k. Mapato mengine ya mwaka 2019 ukilinganisha na taarifa ya 2018 imeonyeshwa kwenye jedwali hapa chini:

MAELEZO                KIPIMO                MWAKA 2019 MWAKA 2018

Mapato                        Shilingi ’000’       1,787,692 1,435,266

Gharama za Uendeshaji wa Kampuni.                Shilingi ’000’       1,061,732 1,125,208

Faida baada ya Kukata Kodi             Shilingi ’000’       409,714  422,391

Mali za wanahisa              Shilingi ‘000’      27,096,381 28,374,783

Thamani ya kila hisa

(mali ukiondoa madeni).                      Shilingi            371                 388

Mapato kwa kila hisa.                      Shilingi            5.62                 5.78

Gawio kwa kila hisa              Shilingi             6                   2.54
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UCHAMBUZI WA UWEKEZAJI KWA MWAKA 2019

Kwa mwaka 2019, kazi kubwa iliyofanywa na Kampuni ni kuwekeza katika maeneo mbalimbali. Kampuni iliwekeza 

jumla ya Shilingi 5.43 bilioni kwenye Amana za Serikali (Government Bonds).  Kampuni ilinunua Amana za Serikali 

za miaka 15 zenye faida ya asilimia 13.5 na miaka 20 zenye faida ya asilimia 15.49. Kampuni iliuza hisa zenye thamani 

ya Shilingi 1.88 bilioni, pia ilichukua mkopo wa  shilingi 3 bilioni kutoka CRDB kama moja ya mkakati wake wa 

kuwekeza kwenye vyanzo vingine vya mapato. Kwa mwaka 2019, ilibadili uwekezaji kutoka chanzo kimoja cha 

mapato kwenda kwenye vyanzo vingine kwa kuzingatia Kanuni ya Kampuni na Sera ya Uwekezaji. Maeneo ambayo 

Kampuni imewekeza ni Pamoja na Amana za serikali, Amana za Makampuni, Amana za mabenki, Hisa na uwekezaji 

kwenye mali zisizohamishika. Ku�kia Disemba 31, 2019, uwekezaji uliongezeka kwa asilimia 4.8 na ku�kia Shilingi 

29.53 bilioni ukilinganisha na Shilingi 28.18 bilioni kwa mwaka 2018. 

Maeneo ambayo Kampuni iliwekeza ku�kia Desemba 31, 2019 kwa muhtasari ni kama ilivyoainishwa kwenye 

jedwali hapa chini:

Tuna imani ya kukamilisha malengo tuliyojiwekea ku�kia mwishoni mwa mwaka huu wa 2020 na kupata faida kati 

ya asilimia 15 hadi 20 (15% - 20%). Japokuwa Soko halifanyi vizuri, bado Kampuni imeendelea kufanya vizuri, na 

kutuweka kwenye nafasi nzuri katika  ushindani wa uwekekezaji. Kwa mwaka huu wa 2020 tunategemea pia 

kupata faida.

  
Gawio 

limeongezeka
kwa

136%
Ongezeko

la thamani 
Mtaji

137%

Aina ya 
uwekezaji  

2019
 (Sh milioni)

% ya 
Uwekezaji  

2018 
(Shs milioni)  

% ya 
Uwekezaji

Ongezeko/Pungufu 
(Sh milion)

Hisa   65.58%  22,988  81.59%  (3,623.12)
Amana za  
 serikali

  32.77%  4,249.24  15.08%  5,428.68

Amana za Benki
 

  0.71%  634.2 2.25  (424.2)

Amana za  
makampuni 

  0.1%  58.71 0.21%  (28.37)

Mali  
zisizohamishika   0.81%   239.82  0.85% -

Maeneo 
Mengine  

0.02% 5.5 0.02% -

Jumla ya  
Uwekezaji  

 29,528.46  28,175.47  1,352.99

19,364.88

9,677.92

210

30.34

239.82

5.5
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MPANGO WA KAMPUNI KWA MWAKA 2020-2022

Ku�kia mwaka 2022, tunategemea kuwa Kampuni itakuwa moja ya kituo kikuu cha kusimamia uwekezaji Tanzania 

kwa kutengeneza ongezeko la thamani kwa wanahisa kwa faida itakayotokana na uwekezaji sa� na salama. 

Kampuni inalenga kuunda Kampuni tanzu na kugawanya uwekezaji wake kwa asilimia 50:50 kutoka kwenye 

uwekezaji wa sasa i�kapo mwaka 2022. Kampuni tayari imefanya hatua madhubuti za kuongeza mapato ya 

uwekezaji kwa asilimia 68 i�kapo Disemba 2022. Ili ku�kia lengo hili, Kampuni ina mpango wa kuongeza ubora wa 

kiutendaji kwa uwiano wa asilimia 95. 

Wakati huu Kampuni ikiendelea kukua, pia tutaendelea kulinda utawala bora na usimamizi wa athari zinazoweza 

kujitokeza. 

Mwisho, nachukua fursa hii kutoa shukrani zangu za dhati kwa wanahisa wote, Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti, 

mabenki, Wakaguzi wa mahesabu na Wawekezaji kwa kujitoa kwao bila kuchoka kusaidia Kampuni yetu.

Asante Sana

…………………………………………

Peter William Kifunguomali

A�sa Mtendaji Mkuu

Tarehe: 
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Dondoo Na. 15/6/2020

TAARIFA YA WAKURUGENZI KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA 

TAREHE 31 DISEMBA, 2019

UTANGULIZI

Bodi ya Wakurugenzi inayo furaha kuwasilisha Taarifa ya Wakurugenzi pamoja na Taarifa ya Mahesabu 

yaliyokaguliwa kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Disemba, 2019. Taarifa hii inatoa picha kamili ya hali halisi 

ya Kampuni. 

UANZISHWAJI WA KAMPUNI

Kampuni ilianzishwa Novemba, 1999 na kuanza shughuli za biashara Januari, 2005. Kampuni inafanya biashara 

kwa njia ya Uwekezaji wa pamoja ambapo wanachama wa TCCIA waliweza kukusanya mtaji kwa lengo la kununua 

hisa za NMB kupitia agizo la Serikali la kutaka kuibinafsisha.

Ku�kia Disemba 31, 2018, jumla ya wanahisa walikuwa 3,426 ambapo PSSSF ni shirika pekee ambalo linamiliki 

asilimia 38.5 ya hisa zote za Kampuni. Wanahisa waliobaki ni watu binafsi na baadhi ya makampuni madogo na ya 

kati.  

BIASHARA YA KAMPUNI

Kulingana na Katiba ya Kampuni (MEMARTS), biashara kuu ya Kampuni ni uwekezaji katika viwanda, taasisi za 

fedha, huduma za mawasiliano, kilimo, madini, ujenzi wa barabara, ujenzi wa majengo na huduma za k�amii.

MAONO, DHIMA, KAULI MBIU NA MAADILI KATIKA KAZI

Maono, Dhima Maadili katika kazi ni kama ifuatavyo:-.

MAONO YA KAMPUNI

“Kuwa kituo kikuu cha usimamizi wa uwekezaji Tanzania.

DHIMA YA KAMPUNI

Kutengeneza ongezeko la thamani ya muda mrefu kwa wanahisa wa Kampuni kwa kutoa faida nzuri zaidi 

inayotokana na uwekezaji bora na salama.  

KAULI MBIU

Kwa pamoja tunaweza.

MAADILI KATIKA KAZI: 

Uwajibikaji, Kujitoa, Kufanya kazi kwa pamoja, Uaminifu na uvumbuzi.

DHUMUNI NA MPANGO MKAKATI WA KAMPUNI;

Ongezeko la Thamani: Kuiwezesha Kampuni ku�kia lengo la wanahisa la kuanzishwa kwa hii Kampuni. Lengo kuu 

ni kuongeza thamani ya Hisa na kukuza mtaji wa Kampuni. Kampuni pia inalenga kuanzisha Kampuni tanzu ili 

kugawanya mtaji wake katika maeneo mengine ya biashara.

UWEKEZAJI BORA: Kampuni ina lengo la kuimarisha thamani ya Kampuni kwa kuimarisha rasilimali za Kampuni na 

kuongeza kipato katika uwekezaji. Kampuni ina mpango wa kukuza kipato kupitia uwekezaji kwa asilimia ishirini na 

mbili (22%) kwa mwaka. 
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UTENDAJI BORA: Kampuni ina mpango wa kuimarisha utendaji kupitia wafanyakazi waliopo na teknolojia ili 

kukuza ufanisi, kuhudumia wanahisa, kukidhi matakwa ya mamlaka zinazoisimamia, kuimarisha utamaduni wa 

ushirikiano, kuimarisha maslahi ya wafanyakazi na kuimarisha utendaji na uwajibikaji wa wafanyakazi. Kampuni 

ina mpango wa kufanikisha mipango yake kwa asilimia tisini na tano (95%). 

BIASHARA ENDELEVU

Katika majadiliano ya Bodi katika kuimarisha ukuaji wa Kampuni, haukuzingatia kushuka na kupanda kwa thamani 

ya fedha. Bodi ilizingatia kulinda na kuhakikisha Kampuni inaendeleza utendaji wake, mabadiliko ya tabia nchi na 

rasilimali zinazohitajika ili Kampuni iendelee kufanikiwa kwa miaka �ayo. Lakini pia tunaamini katika kuimarisha 

mazingira ya utendaji katika kuepuka kuwekeza kwenye miradi ambayo itaharibu sifa nzuri ya Kampuni hata kama  

utakuwa na faida kubwa; kuhimiza wafanyakazi na wadau wa Kampuni kujiendeleza, kujizoeza na kutumia 

teknolojia, kutumia mtandao, kuongeza upeo wa wafanyakazi wa TICL katika utendaji na kuwahimiza wadau wa 

Kampuni kuhusu kuondoa madhara ya kimfumo kupitia teknolojia,  

WAKURUGENZI WA KAMPUNI

Kwa mwaka wa Fedha ulioishia Desemba 31, 2019, Wakurugenzi walikuwa hawa wafuatao:

MABADILIKO KWENYE BODI

*Ku�kia mwezi Agosti, 2019 Bwana Peter W. Kifunguomali, ambaye alikuwa anawakilisha Mfuko wa Hifadhi ya jamii 

(PSSSF) alistaafu kuwa Mjumbe wa Bodi na nafasi yake kuchukuliwa na Bwana Ernest R. Khisombi.

*Ku�kia mwezi August, 2019, Bwana Octavian Mshiu, ambaye alikuwa anawakilisha O�si ya TCCIA Makao Makuu 

pamoja na Matawi yake yaliyopo mikoa yote ya Tanzania katika nafasi ya Rais, alistaafu kuwa mjumbe wa Bodi na 

nafasi yake kuchukuliwa na Bwana Paul R. Koyi.  

JINA NAFASI KUZALIWA URAIA SIFA/ELIMU

TAREHE YA 
KUJIUNGA NA 
KAMPUNI 

Bwn. Fortunatus Magambo Mwenyekiti 1969 Mtanzania Mchumi 10.08.2019

Prof. Lucian A. Msambichaka Makamu Mwenyekiti 1943 Mtanzania Mchumi 10.08.2019

Bwn. Joseph M. Kahungwa Mjumbe 1964 Mtanzania Mhasibu 10.08.2019

Bi. Magdalene N. E. Mkocha Mjumbe 1954 Mtanzania Kilimo/Mchumi 10.08.2019

Bwn. Nathan E. Mnyawami Mjumbe 1968 Mtanzania Mchumi 10.08.2019

Bwn. Peter W. Kifunguomali* Mjumbe 1981 Mtanzania Mchumi 10.08.2019

Bwn. Octavian Mshiu* Mjumbe Mtanzania Mfanyabiashara 10.08.2019

Bwn. Ernest R. Khisombi Mjumbe 1966 Mtanzania Mauzo na Manunuzi 02.09.2019

Bwn. Paul F. Koyi Mjumbe 1961 Tanzanian Teknohama 30.09.2019
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UTAWALA BORA 
Kanuni ya Kampuni inaitaka Bodi kuwa na Wajumbe saba (7) na wasipungue watano (5). Mwaka 

2019, wajumbe wa Bodi walikuwa saba (7). Hakuna Mjumbe yoyote wa Bodi ambaye ni 

mfanyakazi wa Kampuni. Bodi inasimamia shughuli zote za Kampuni. Pamoja na mambo 

mengine, Bodi inaainisha athari zinazoweza kujitokeza katika shughuli za Kampuni, kutafuta 

njia za kuzuia katika kufanya maamuzi ya uwekezaji. Bodi inahakikisha taratibu zote katika 

utendaji wa Kampuni zipo na zinafuatwa kulingana na kanuni za utawala bora. 

Kwa mwaka wa fedha ulioishia Disemba 31, 2019, Bodi ilikutana mara sita (6), ambapo Vikao vya 

kawaida vilikuwa vinne (4) na vikao maalum viwili (2). Shughuli za kila siku za Kampuni 

zinasimamiwa na A�sa Mtendaji Mkuu akisaidiwa na wafanyakazi walioko chini yake. 

Menejimenti pia huwa inaalikwa kuhudhuria vikao vya Bodi ili kuimarisha ufanisi katika 

shughuli za Kampuni na Utawala bora. Lengo la kufanyika kwa vikao maalum, ni pamoja ya 

kujadili na  kuidhinisha taarifa ya mahesabu ya kampuni yaliyokaguliwa.

WAJUMBE WA BODI KWA MWAKA 2019, NA IDADI YA VIKAO WALIVYOHUDHURIA.

Wajumbe wote wa Bodi wana sifa na uzoefu unaojitegemea ambao unasaidia katika kufanya maamuzi. Wajumbe 

wote hufuata Utawala Bora katika kufanya maamuzi. 

Wajumbe wa Bodi wanatambua na kufuata Kanuni za Utawala Bora. Kwa mwaka wa fedha wa 2019, ili kutimiza 

kanuni za Utawala Bora, Bodi iliunda kamati mbili ambazo zilikutana kujadili mambo yahusianayo na shughuli za 

Kampuni. Kamati hizo ni:- 

• Kamati ya Uwekezaji ambayo ina wajumbe watatu.

• Na kamati ya Ukaguzi na Kuzuia Athari katika Kampuni ambayo ina wajumbe watatu. 

Na. Jina    Nafasi   IdadiyaVikao
Idadi ya Vikao 
Alivyohudhuria
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Kamati ya Uwekezaji ilikutana mara nne (4) kujadili taarifa ya Kampuni ya kila robo mwaka, Taarifa ya Upembuzi 

Yakinifu na Mpango Mkakati na Bajeti ya Kampuni kabla ya kuwasilisha kwenye Bodi kwa majadiliano na kufanya 

maamuzi.

WAJUMBE WA KAMATI YA UKAGUZI NA KUZUIA ATHARI KATIKA KAMPUNI: - 

Kamati ya Ukaguzi na Kuzuia  Athari katika Kampuni ilikutana mara sita (6) kujadili Taarifa ya ndani ya Kampuni 

inayoandaliwa na Mkaguzi wa ndani na pia kupitia mahesabu ya Kampuni ya Mwaka mzima kabla na baada ya 

kukaguliwa. 

MAJUKUMU YA BODI KWA MWAKA 2019

Pamoja na Kusimamia shughuli za Bodi kwa mwaka 2019, Bodi ina majukumu yafuatayo:- 

• Kuandaa Mpango Mkakati wa Kampuni kwa Mwaka 2020-22;

• Kuhakiki Taarifa za wanahisa wa Kampuni;

• Kupitia taarifa ya Kampuni iliyoandaliwa na Mkaguzi wa ndani;

• Kutafuta njia mbalimbali za kupunguza gharama za uendeshaji wa Kampuni na kuongeza mapato;

• Kuandaa mpango mkakati na kupitisha bajeti ya mwaka 2020.

• Kufanya Upembuzi yakinifu na kukuza mapato ya Kampuni.

Idadi ya Hisa zinazomilikiwa na Wajumbe wa Bodi kwenye Kampuni

Idadi ya Hisa za kila Mjumbe wa Bodi ni kama ifuatavyo: -

1. Prof. Lucian A. Msambichaka Mwenyekiti

Bwn. Nathan E. Mnyawami Mjumbe2.

Bwn. Paul F. Koyi Mjumbe3.

WAJUMBE WA KAMATI YA UWEKEZAJI: 

1.

2.

3.

Bwn. Joseph M. Kahungwa      Mwenyekiti

Bwn. Peter W. Kifunguomali       Mjumbe

Bi. Magdalene N. E. Mkocha      Mjumbe

2.

5.

NA. JINA        IDADI YA HISA ANAZOMILIKI

Prof. Lucian Ambrose Msambichaka      487,580

Bwn. Joseph Matanga Kahungwa       40,600

6. Bwn. Nathan Edward Mnyawami       19,675
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**Bwana Octavian E. Mshiu: Alihudumu kwenye Bodi kwa mwaka 2019 katika nafasi yake ya kukaimu nafasi ya Raisi 

wa TCCIA ya kuiwakilisha TCCIA Makao Makuu ya O�si za Matawi yake zilizoko Mikoa yote ya Tanzania ambao 

wanamiliki jumla ya Hisa 830,213. Hata hiyo katika uchaguzi wa TCCIA uliofanyika mwaka 2019 walimchagua Bwana 

Paul Koyi kujaza nafasi ya Raisi ilyokuwa wazi.

**Bwana Fortunatus Magambo na Bwana Peter William Kifunguomali kwa pamoja wanawakilisha Mfuko wa Hifadhi 

ya Jamii (PSSSF) unaomiliki jumla ya Hisa 28,100,300. Kufuatia Bwana Peter W. Kifunguomali kustaafu kuwa 

mjumbe wa Bodi, nafasi yake ilichukuliwa na Bwana Ernest R. Khisombi.

8.

9.

Na. Jina        Idadi ya Hisa Anazomiliki

Bi. Magdalene Nelson Enock Mkocha      102,363

Bwn. Octavian E. Mshiu **       830,498

10. Bwn. Fortunatus Magambo** 
 

11. Bwn. Peter W. Kifunguomali**       28,100,300  
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Bodi ya Wakurugenzi

1.  Fortunatus Magambo
 Mwenyekiti
2. Mr. Mnyawami
 Mjumbe

3. Prof. Lucian Ambrose Msambichaka
 Mjumbe

4. Bi Magdalene Nelson Enock Mkocha
 Mjumbe 

5. Bwn. Joseph Matanga Kahungwa
 Mjumbe

6. Bwn. Paul Faraj Koyi
 Mjumbe

7. Bwn. Ernest R. Khisombi
 Mjumbe 

8. Bwn. Peter W. Kifunguomali
 Afisa Mtendaji Mkuu / Katibu

1 2

3 4

5 6

7 8
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MTAJI WA KAMPUNI 

Mtaji wa Kampuni ulioidhinishwa ni Shilingi 100,000,000,000 ambao imegawanywa kwa mfumo wa hisa ambapo 

ku�kia Desemba 31, 2019 thamani ya hisa moja ilikuwa sawa na Shilingi 20. mpaka ku�kia Desemba 31, 2019 hisa 

zilizokuwa zimelipiwa ni sawa na Shilingi 2.16 bilioni. 

MGAWANYO WA MTAJI WA KAMPUNI NA UMILIKI WAKE

Ku�kia Desemba 31, 2019, idadi ya Wanahisa ilikuwa 3,426 ambapo haina tofauti na idadi ya Wanahisa kwa mwaka 

wa fedha ulioishia tarehe 31 Disemba, 2018. Mgawanyiko huu wa hisa za Kampuni na kama inavyoonyeshwa 

kwenye jedwali hapa chini: 

 
2018 2019 2018 2019 2018 2019 2018 2019

Up to 28,100,300 1 1   562,006,000.00   562,006,000.00 
1,700,001 -4,300,000 Shares 1 1     84,300,000.00     84,300,000.00 

       1,001 -5,000 Shares 1508 1508     71,923,960.00     71,923,960.00

          501 -1,000 Shares 143 143       2,623,400.00       2,623,400.00

          101 -500 Shares 377 337       2,209,480.00       2,209,480.00

            51 -100 Shares 212 212          403,000.00          403,000.00

               1-50 Shares 3 3              1,840.00              1,840.00

28,100,300
4,215,000

3,596,198

131,170

110,474

20,150

92

28,100,300
4,215,000

3,596,198

131,170

110,474

20,150

92

38.50%
5.80%

4.90%

0.20%

0.20%

0.03%

0.00%

38.50%
5.80%

4.90%

0.20%

0.20%

0.03%

0.00%

1,600,001 -1,700,000 Shares 1 1     33,720,000.00     33,720,000.001,686,0001,686,0002.30%2.30%

1,250,001-1,600,000 Shares 1 1     28,100,000.00     28,100,000.001,405,0001,405,0001.90%1.90%

1,200,001 -1,250,000 Shares 1 1     24,728,000.00     24,728,000.001,236,4001,236,4001.70%1.70%

800,001 -1,200,000 Shares 1 1     22,479,500.00     22,479,500.001,123,9751,123,9751.50%1.50%

   600,001 -800,000 Shares 1 1     13,487,500.00     13,487,500.00674,375674,3750.90%0.90%

   300,001 -600,000 Shares 7 7     53,848,480.00     53,848,480.002,692,4242,692,4243.70%3.70%

   100,001 -300,000 Shares 52 52   174,924,440.00   174,924,440.008,746,2228,746,22211.97%11.97%

     50,001 -100,000 Shares 117 117   140,960,920.00   140,960,920.007,048,0467,048,0469.60%9.60%

     20,001 -50,000 Shares 168 168     97,451,520.00     97,451,520.004,872,5764,872,5766.70%6.70%

     10,001 -20,000 Shares 297 297     81,590,920.00     81,590,920.004,079,5464,079,5465.60%5.60%

       5,001 -10,000 Shares 535 535     66,766,160.00     66,766,160.003,338,3083,338,3084.60%4.60%
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MTAJI WA KAMPUNI NA UMILIKI WAKE

Utendaji katika Kampuni kwa Mwaka wa Fedha ulioishia tarehe 31 Desemba, 2019. Kwa mwaka 2019, faida ya 

kampuni ilipungua kwa asilimia 3 hadi ku�kia shilingi 409,714,000 ukilinganisha na mwaka 2018.

Mapato ya Kampuni yaliongezeka kwa asilimia 25% na ku�kia Shilingi 1,787,692,000

 ukilinganisha na mwaka 2018. Ongezeko hili linatokana na uamuzi wa Bodi wa kuuza baadhi ya hisa zinazomilikiwa 

na Kampuni za Makampuni mengine na kuwekeza katika vyanzo vingine vya mapato ikiwamo Amana za Serikali 

(Government Bonds) kwa mwaka 2018 na 2019. 

KULIPA GAWIO

Kwa mwaka wa fedha 2019 bodi inapendekezeza gawio la shilingi 6 kwa hisa (2018: shilingi 2.54).

USAWA WA K�INSIA KAZINI

Kampuni inazingatia usawa wa k�insia katika kuajiri wafanyakazi wake na haina ubaguzi katika utendaji wake.  

Ku�kia Desemba 31, 2019, wafanyakazi wa Kampuni walikuwa kama ilivyoainishwa na jinsia zao kwenye jedwali 

hapa chini:

 

MASLAHI YA WAFANYAKAZI

Kampuni inawapa wafanyakazi wake maslahi yafuatayo:

DONDOO      2019 “SHILINGI” 2018 “SHILINGI”

Mtaji Ulioidhinishwa (Sh 20 kwa hisa 5,000,000,000) 100,000,000,000 100,000,000,000

Mtaji Uliolipiwa (Shs 20 kwa hisa 72,957,660)  1,459,153,000  1,459,153,000

Mtaji uliolipiwa Zaidi (Share premium)   708,799,000  708,799,000

Kufikia 
Desemba 31, 2019, 
idadi ya Wanahisa ilikuwa

3,426
Mapato ya

Kampuni
yaliongezeka

25%

        31 - DIS        31 - DIS

6 5

Jinsia         2019  2018

Wanaume         4  3

Wanawake        2  2

Jumla         6  5

2019 2018



19

ELIMU

Kampuni inawafadhili wafanyakazi wake kujiendeleza kielimu katika kozi za muda mfupi ndani  na  nje ya nchi kwa 

taaluma mbalimbali kulingana na uhitaji na kiwango cha fedha kinachohitajika. Kampuni pia inasaidia wafanyakazi 

pale wanapoamua kujiendeleza wenyewe kwa masomo ya muda mrefu. 

MKOPO KWA WAFANYAKAZI.

Kampuni inatoa mikopo kwa wafanyakazi ya muda mrefu na mfupi kuweza kutatua matatizo ya kifedha na kufanya 

shughuli nyingine za kiuchumi za kujiongezea kipato. Mikopo hiyo inatolewa kulingana na masharti yaliyowekwa na 

Bodi na inatolewa kulingana na Bajeti ya mwaka. 

HUDUMA YA MATIBABU

Kampuni imeingia mkataba na Shirika la Bima ya Afya la Taifa (NHIF) kutoa huduma ya afya kwa wafanyakazi wa 

Kampuni na wategemezi wao. 

MSAADA WA KIFEDHA

Kampuni inaandaa sera ya kusaidia pale mfanyakazi anapofariki au wategemezi. 

MAFAO YA KUSTAAFU

Kampuni inachangia kwenye Mifuko ya Hifadhi ya Jamii (PSSSF na NSSSF) kwa ajili ya mafao ya baadaye kwa 

wafanyakazi wake. 

WATU WASIOJIWEZA (WALEMAVU WA VIUNGO)

Kampuni inatoa nafasi sawa ya ajira kwa watu wote yaani wenye viungo vyote na wale wenye ulemavu wa viungo. 

KUKIDHI MATAKWA YA KISHERIA

Kampuni imeendelea kuwa na uhusiano mzuri na wadau wake. Lakini pia Kampuni imeendelea kuwa na uhusiano 

mzuri na mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), mamlaka ya Usimamizi wa Mitaji na Dhamana (CMSA), Soko la Hisa 

(DSE), Madalali wa Soko la Hisa (Brokers) na benki za Biashara. Kwa mwaka 2019, Kampuni imeweza kutimiza 

taratibu na vigezo vyote kulingana na Matakwa ya Mamlaka husika.

UDHIBITI WA ATHARI ZA UTAWALA WA NDANI YA KAMPUNI 

Bodi ina wajibu wa kudhibiti athari zinazoweza kujitokeza katika utendaji kwenye Kampuni. Menejiment 

inahakikisha kuwa kunakuwa na fedha za kutosha na mfumo wa ufanyaji kazi katika Kampuni unazingatiwa. Lengo 

la Kampuni ni: 

• Kulinda stahiki za wanahisa na mali ya Kampuni. 

• Ufanisi na Ubora katika kazi;

• Kukidhi matakwa ya Mamlaka na Sheria. 

• Kuwepo kwa rekodi ya Mahesabu na Taarifa ya Fedha. 

• Kampuni kuendelea na shughuli za utendaji katika mazingira ya kawaida na yasiyo ya kawaida. 

• Kuwajibika kwa wadau wa Kampuni.   
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Ufanisi na udhibiti wa mfumo wowote wa utendaji wa ndani unategemea utaratibu wa hatua zilizochukuliwa. Kuna 

athari zinazoweza kujitokeza kwa kushindwa kufuata taratibu zilizowekwa kwa wafanyakazi. Mfumo wa ndani wa 

Kampuni una lengo la kuwahakikishia wakurugenzi, kazi zinafanyika kwa ufanisi. Wakurugenzi wana mamlaka ya 

kufuatilia mfumo wa ndani wa utendaji na kujiridhisha. 

Kampuni ina sera mbalimbali ambapo kupitia hizo inaweza kudhibiti athari kwenye Kampuni. Na kwa upande 

mwingine, Kampuni imemwajiri Mkaguzi wa ndani wa muda ambaye anasimamiwa na Bodi kupitia Kamati ya 

Ukaguzi ambapo kupitia yeye Bodi inaweza kusimamia utendaji wa Kampuni kwa ufanisi mkubwa. 

TATHMINI NA ATHARI ZA KAMPUNI NA NAMNA YA KUZIZUIA. 

Kampuni imewekeza katika taasisi ya fedha ikiwemo Amana za serikali za muda mfupi na muda mrefu, Amana za 

Makampuni, mikopo, amana za mabenki na kwenye hisa. Maeneo mengine ya uwekezaji ni pamoja na biashara 

zinazotoa faida. Lengo la uwekezaji huu ni kuongeza mapato kwenye Kampuni. 

Athari zinazoweza kuikumba kampuni ni pamoja na: -

ATHARI YA KUTOKUPATA FAIDA

Hii inatokana na mwenendo wa Hisa katika Soko la Hisa ambao hisa za makampuni ambapo Kampuni inamiliki hisa 

zimeshuka thamani. Uwekezaji katika Amana za Serikali kipato chake ni cha uhakika na husaidia kupunguza athari 

ya kukosa faida katika Kampuni. 

ATHARI YA UBADILISHAJI WA FEDHA. 

Hii ni athari inayojitokeza wakati wa ubadilishaji wa fedha za kigeni. Hii haiathiri sana Kampuni kwa sababu kwa 

sasa hatuna biashara inayotupelekea kubadili fedha. 

ATHARI ZA MIKOPO

Hii inatokana na upande mmoja kushindwa kutimiza wajibu wake wa kulipa deni kwa tarehe inayopangwa. Ili 

kupunguza hii athari, Kampuni imeandaa sera ya uwekezaji kutathmini kabla ya kufanya uwekezaji na ngazi za 

uidhinishaji katika kila eneo la uwekezaji. 

ATHARI YA HISA KUSHINDWA KUUZWA

Hii athari inatokana na kushindwa ku�kia malengo. Lakini pia hii athari inatokana na kushindwa kuuza hisa kwa 

wakati na bei uliyokusudiwa. Kampuni inaweza kupunguza hii athari kwa kuwekeza kwenye amana za benki za 

muda mfupi zinazoweza kukamilisha mipango yake ya uwekezaji na matumizi ya ndani ya Kampuni. Kampuni 

imekuwa ikifanya makisio ya mapato na matumizi ya kila mwezi. Kampuni inategemea kipato chake kikubwa toka 

kwenye Magawio ya Makampuni inayomiliki hisa na maeneo mengine ilikowekeza. 
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ATHARI ZA KIUTENDAJI

Hii inatokana na mfumo duni, usimamizi dhaifu, utendaji dhaifu, udanganyifu katika kazi, wizi na makosa mengine 

ya kibinadamu. Kampuni inajitahidi kuiepuka hii athari kwa kuweka mfumo mzuri wa usimamizi wa ndani wa 

Kampuni. Moja ya mbinu za kudhibiti ni pamoja na kufuata miongozo ya kiutendaji na taratibu zilizowekwa, sera na 

miongozo na kuajiri Mkaguzi wa ndani wa muda. Kusimamia athari za kiutendaji katika Kampuni ni muhimu katika 

shughuli za kila siku. Menejimenti, Mkaguzi wa Ndani wa muda, Kamati ya Uwekezaji, Kamati ya Ukaguzi na Bodi ya 

Wakurugenzi wanahusika kikamilifu katika usimamizi wa Kampuni. 

ATHARI YA RASILIMALI WATU. 

Kulingana na uhalisia wa shughuli za Kampuni, inahitaji wafanyakazi wenye nidhamu na wenye maarifa maalum 

katika maeneo muhimu ya kiutendaji. Muundo wa Wafanyakazi wa Kampuni unaisaidia Kampuni kuingiza mapato 

makubwa. Ili kuhakikisha athari hii ya rasilimali watu inazuiwa, kampuni inahakikisha inawekeza kwa wafanyakazi 

wake, kupitia kuboresha maslahi yao kila mara. 

ATHARI YA KAMPUNI KUPOTEZA SIFA YAKE NZURI.

Kampuni ina wajibu wa kuhakikisha majukumu yake yanafanyika vizuri ili kulinda sifa yake katika makampuni 

yaliyoorodheshwa kwenye Soko la Hisa kulingana na sheria na taratibu husika.  Katika kuhakikisha hili linafanyika, 

Bodi na Menejimenti inahakikisha inatimiza wajibu wake kwa kuzingatia sheria za utawala bora na kwa kuzingatia 

utendaji bora.  

KULINDA MALI ZA KAMPUNI. 

Wakurugenzi wana wajibu wa kulinda mali ya Kampuni. Bodi imeidhinisha baadhi ya sera na kanuni lakini haizuiliwi 

na taratibu za fedha, sera ya uwekezaji ili kuimarisha mazingira ya utendaji wa ndani. Hizi sera zimekuwa 

zikifanyiwa marekebisho mara kwa mara kulingana na mabadiliko ya mazingira ya kiutendaji. Bodi ya Wakurugenzi 

inayo furaha kutoa taarifa kwamba hakuna udanganyifu wowote uliofanyika kwa mwaka wa fedha wa 2019. 

UPATIKANAJI WA TAARIFA YA MAHESABU NA TAARIFA YA FEDHA. 

Kampuni inayo wafanyakazi wenye uzoefu katika kitengo cha uhasibu na fedha. Vitabu vya mahesabu vimekuwa 

vikitunzwa na taarifa ya fedha inaandaliwa kulingana na Sheria ya Kimataifa ya Uandaaji wa taarifa za Mahesabu. 

(IFRS).

MIPANGO YA BAADAYE.

Kuanzia mwaka 2018, Bodi ya Wakurugenzi iliamua kupunguza uwekezaji wake kwenye hisa na kuwekeza maeneo 

mengine ambayo ilikuwa bado ha�awekeza. Toka Kampuni imeanza kufanya shughuli za biashara Oktoba, 2005 

zaidi ya asilimia tisini na tano (95%) ya uwekezaji wake ilikuwa ni kwenye hisa za makampuni yaliyoorodhesha hisa 

zake kwenye Soko la Hisa.  Bodi iliamua kuwekeza kwenye maeneo yenye mapato ya uhakika (Amana za Serikali, 

Amana za Makampuni na faida inayotokana na Amana za Mabenki). Bodi ya Wakurugenzi inaamini kwa kuwekeza 

katika taasisi hizi za kifedha ni biashara nzuri kwa kuzingatia pale ambapo Soko la Hisa litashindwa kufanya vizuri 

kama ilivyo sasa ambapo kipato chake hakitabiriki. 
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Bodi ya Wakurugenzi imeamua kuelekeza uwekezaji wake kwenye amana za serikali kwa sababu faida yake ni ya 

uhakika ukilinganisha na uwekezaji katika hisa. 

Mwisho, Bodi inapenda kuainisha maeneo mengine ya uwekezaji kama kuagiza na kuuza bidhaa nje ya nchi, wakala 

wa huduma ya bima, usindikaji wa mazao na maeneo mengine ya taasisi ya fedha kama ubadilishaji wa fedha za 

kigeni.  

MTAZAMO WA BODI

Bodi ya Wakurugenzi inatazamia taarifa ya Mahesabu inatoa picha kamili ya masuala ya kifedha ya Kampuni kama 

ilivyokuwa ku�kia tarehe 31 Desemba, 2019 na faida/ hasara na mzunguko wa kifedha kwa mwaka kulingana na 

kanuni za uandaaji wa taarifa za mahesabu za Kimataifa na sheria ya makampuni ya mwaka 2002. Hata hivyo, 

hakuna chochote kinachoipa mashaka Bodi kwamba Kampuni itashindwa kuendelea na shughuli zake za biashara 

kwa miezi kumi na mbili (12) �ayo tangu kutolewa kwa hii taarifa ya mahesabu. 

WAKAGUZI WA MAHESABU YA KAMPUNI

Wakaguzi wa Mahesabu, Crowe Tanzania, wameendelea kuonyesha nia yao ya kuendelea kukagua mahesabu ya 

Kampuni endapo watateuliwa tena kukagua mahesabu ya Kampuni kwa mwaka wa fedha utakaoishia tarehe 31 

Desemba, 2020. Hata hivyo, Bodi itawasilisha pendekezo la uteuzi wa mkaguzi katika dondoo zinazofuata.

Taarifa hii imeidhinishwa na Bodi katika Mkutano maalum uliofanyika tarehe 25/06/2020 na kusainiwa na wajumbe 

wafuatao:

          

…………………………...........               ………………………….......….

Fortunatus M. Magambo               Prof Lucian Msambichaka            

Mkurugenzi                                          Mkurugenzi

Tarehe :  25/06/2020
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Dondoo Na. 15/6/2020

WAJIBU WA WAKURUGENZI

Kulingana na sheria  ya makampuni  ya mwaka  2002,  Bodi ina wajibu wa kuandaa  taarifa ya mahesabu ya Kampuni 

na taarifa zingine zinazohusiana na hizo ambazo zimeunganishwa kwenye taarifa hii. Wakurugenzi wana jukumu la 

kuhakikisha kuwa taarifa ya fedha inatoa picha halisi ya Kampuni kila mwisho wa mwaka  wa fedha  na  matokeo  ya 

shughuli za Kampuni, mapato  na matumizi ya fedha kwa kipindi ambacho kinamalizika, kulingana na Viwango vya 

Kimataifa vya uandaaji wa Taarifa za Fedha. Wakaguzi wa nje wanatakiwa kutoa maoni ya kujitegemea kwenye 

taarifa za fedha.

Wakurugenzi wana wajibu wa kusimamia na kudhibiti mfumo wa ndani wa kifedha uliowekwa na Kampuni na 

kuweka umuhimu mkubwa katika kudumisha mazingira mazuri ya udhibiti. Ili kuwawezesha wakurugenzi ku�kia 

malengo haya, wanatakiwa kuweka mikakati ya kupunguza au kuondoa kabisa hasara kwa gharama yoyote.    Hii 

inajumuisha  mpangilio wa  majukumu,  na mgawanyo wa kazi. Wafanyakazi wote wanapaswa  kudumisha kiwango 

cha juu cha maadili ili kuhakikisha kazi zinafanyika kwa usahihi na kuondoa mazingira yoyote yanayoweza 

kuisababishia Kampuni hasara.

Ni vizuri kutambua, kutathmini, kusimamia na kufuatilia aina zote za hatari katika kampuni. Athari katika 

uendeshaji wa shughuli za Kampuni haiwezi kuondolewa kabisa bali inaweza kupunguzwa kwa kuhakikisha 

kwamba miundombinu sahihi, udhibiti, mifumo na tabia ya kimaadili hutumiwa na kusimamiwa ndani ya taratibu 

zilizowekwa.

Maoni ya Wakurugenzi kutokana na maelezo waliyopokea kutoka kwa Menejimenti, ni kwamba mfumo wa udhibiti 

wa ndani unatoa uhakika kwamba, taarifa ya fedha zinaweza kutegemewa kwa ajili ya maandalizi ya taarifa ya 

mahesabu. Hata hivyo, mfumo wowote wa udhibiti wa kifedha wa ndani unaweza kutoa tu picha lakini sio uhakika 

dhidi ya kupotea au hasara iliyotokea.

Wakurugenzi wamepitia  makisio ya utayarishaji  wa  Mahesabu  ya Kampuni kwa mwaka  huu unaoishia Desemba 

31, 2019 na kwa mujibu wa tathmini hii na hali ya kifedha ya Kampuni kwa sasa, inaridhisha kuwa Kampuni ina 

rasilimali za kutosha na itaendelea kufanya vizuri.

Wakaguzi wa nje wanawajibika kukagua na kutoa taarifa ya mahesabu ya Kampuni. Taarifa ya mahesabu ya 

kampuni iliyokaguliwa imewasilishwa kwenye ukurasa wa 24 hadi 28 ambazo zimeandaliwa na kuidhinishwa na 

bodi ya Wakurugenzi na kusainiwa na:

…………………………….                                  …………………………….

Fortunatus M. Magambo     Prof Lucian Msambichaka           

Mkurugenzi                                                   Mkurugenzi

Tarehe :  25/06/2020
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     2019   2018

        Sh ‘000   Sh ‘000
   
Mapato    1,787,692    1,435,266 

Mapato mengine/ ( hasara) ya uendeshaji       (88,410)  (58,459)

Gharama nyingine za uendeshaji  (1,061,732)   (1,125,208)

Faida ya uendeshaji      637,550  251,599 

Gharama za mtaji       (16,638)  _
   
Faida/ ( hasara) kabla ya kodi       620,912   251,599 

Kodi      (211,198)  170,792 

Faida/ (hasara) kwa mwaka       409,714    422,391 

Mapato mengine kamili   
   
Kupanda/ (kushuka) kwa thamani ya hisa  (1,688,114)  (2,030,139)

Mapato/ (hasara) mengine kwa mwaka                                      (1,688,114)  (2,030,139)

Jumla ya mapato/ (hasara)  kwa mwaka                                 (1,278,400)   (1,607,748)

Mapato kwa kila hisa             5.62   5.78

MAHESABU YALIYOKAGULIWA KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA 31/12/2019

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA 31/ 12/ 2019
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TAARIFA YA WARAKA WA MIZANIA HADI MWEZI WA KUMI NA MBILI 2019

       2019  2018

          Sh ‘000  Sh‘000
Rasilimali   

Rasilimali za muda mrefu   

Mali ya kudumu inayogusika            21,456   31,803 

Uwekezaji kwenye ardhi/majengo         239,820   239,820 

Uwekezaji kwenye hisa    19,364,888    22,988,002 

Dhamana za serikali      9,677,922   4,249,239 

Kodi ilioahirishwa               1,605    170,792 

Amana za makampuni/mashirika           30,336   58,706 

Uwekezaji mwingine             5,500   5,500 

 29,341,527    27,743,862 

Rasilimali za muda mfupi   

Rasilimali za biashara  406,964   130,891 

Kodi ya muda mfupi  340,051   331,318 

Fedha na thamani ya fedha  224,314   650,849 

  971,329   1,113,058 

Jumla ya Rasilimali                                 30,312,856   28,856,920 

   
Mtaji na Madeni   

Mtaji      2,167,952  2,167,952 

Jumla ya akiba    9,020,625   (2,659,801)

Faida kuu   15,907,804    28,866,632 

Jumla    27,096,381   28,374,783
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TAARIFA YA WARAKA MIZANI HADI MWEZI WA KUMI NA MBILI 2019

Madeni ya muda mrefu   

Mkopo wa muda mrefu     2,789,285  -

Madeni ya muda mfupi   

Madeni ya biashara          44,289    20,364 

Mkopo wa muda mfupi          210,715   -

Gawio          172,186    461,773 

         427,190  482,137

Jumla ya madeni     3,216,475   482,137 

Jumla ya mtaji na madeni 30,312,856    28,856,920

Taarifa hii ya mahesabu   ilidhibitishwa kwa ajili ya kutangazwa na Bodi ya wakugurugenzi na  
zilisainiwa kwa niaba yao na:

Fortunatus .M.Magambo                                                                Prof. Lucian A. Msambichaka

Mwenyekiti                                                                                            Mjumbe wa Bodi

Tarehe 25/6/2020                                                                              Tarehe 25/6/2020
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TAARIFA YA MZUNGUKO WA FEDHA 
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Dondoo Na. 15/6/2020

KUPOKEA, KUJADILI NA KURIDHIA TAARIFA YA WAKURUGENZI WA BODI YA KAMPUNI NA TAARIFA YA 

MAHESABU YALIYOKAGULIWA KWA MWAKA WA FEDHA ULIOISHIA TAREHE 31 DESEMBA, 2019.

TAARIFA YA FEDHA YA MWAKA ILIYOKAGULIWA IKO KATIKA TAARIFA YA MWAKA.

WASILISHO:

Ndugu Wanahisa mnaombwa kupokea na kuridhia Taarifa ya Wakurugenzi na Taarifa ya Fedha iliyokaguliwa kwa 

kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba, 2019 na kuaziamia kama ifuatavyo.

Azimio la 
3/2020
Taarifa ya Mwaka ya 
Wakurugenzi na Taarifa ya 
Fedha iliyokaguliwa kwa 
kipindi cha Mwaka ulioishia 
tarehe 31 Desemba 2019 
imepitishwa kama 
ilivyowasilishwa.

“
“



Azimio la 
4/2020
Mkutano Mkuu umeazimia, 
kuridhia pendekezo hili 
kwamba gawio la shilingi za 
Kitanzania Sita (6) kwa kila 
hisa kama ilivyopendekezwa 
na Bodi ya Wakurugenzi.

“

“

Dondoo Na. 15/7/2020

KUTANGAZA GAWIO

Kwa mwaka wa fedha ulioshia Desemba 2019 Bodi inapendekeza kulipa gawio la shilingi 6 kwa hisa (2018: shilingi 

2.54 kwa hisa).

Wasilisho

Bodi inapendekeza kuwa kama Mkutano Mkuu utaridhia pendekezo hili, malipo ya gawio kwa wanahisa yafanyike 

siku tisini (90) baada ya kupitisha azimio hili. Kwa wanahisa ambao wana akaunti za benki malipo yatalipwa kupitia 

kwenye akaunti zao na kwa njia ya mitandao ya simu.
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Azimio la 
5/2020
Imeazimiwa kukubaliana na 
pendekezo la Bodi ya 
Wakurugenzi kuwa CROWE 
Tanzania waendelee kukagua 
Mahesabu ya Kampuni kwa 
Mwaka wa Fedha unaoishia 
Desemba 31, 2020. Pamoja na 
kuidhinisha Shilingi 19 milioni 
kama gharama za malipo ya 
ukaguzi wa mehesabu ya 
Kampuni.

“

“

Dondoo Na. 15/8/2020

UTEUZI WA MKAGUZI WA MAHESABU YA KAMPUNI KWA MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA 

DESEMBA 31, 2020

Kama ilivyoelezwa kwenye Taarifa ya Mahesabu ya Kampuni kwa Mwaka wa Fedha ulioishia Desemba 31, 2019, 

Mahesabu ya Kampuni yalikaguliwa na Kampuni ya Ukaguzi wa Mahesabu na Ushauri ya CROWE Tanzania. Hadi 

sasa Bodi imeridhika na kazi ambayo ilifanywa na Kampuni hii kwa mwaka 2019. Aidha Kampuni hiyo imeonyesha 

nia ya kuendelea kukagua Mahesabu ya Kampuni yetu kama watateuliwa tena.

WASILISHO

Bodi inapendekeza kuwa CROWE Tanzania wateuliwe tena kukagua Mahesabu ya Kampani kwa mwaka unaoishia 

Desemba 31, 2020. Ada ya Ukaguzi inayopendekezwa ni kiasi cha Shilingi 19 milioni kabla ya VAT. Ada 

inayopendekezwa na Bodi imezingatia mwenendo wa Soko kwa taaluma ya Uhasibu na Ukaguzi, ukuaji wa shughuli 

za Kampuni na mfumuko wa bei nchini.
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Azimio la 
6/2020
Imeazimiwa kwamba kama 
ilivyopendekezwa na 
Menejimenti, malipo ya 
Wakurugenzi wa Bodi yawe 
Shilingi milioni nne na laki 
nane (Shilingi 4,800,000) kwa 
kila Mjumbe wa Bodi. 

“

“
Dondoo Na.15/9/2020

PENDEKEZO KUHUSU MALIPO YA WAKURUGENZI

Malipo ya Wajumbe wa Bodi, [Directors fees] yameainishwa kwenye Katiba ya Kampuni. Kifungu Namba 70 [i] 

kinaeleza kuwa: “The remuneration of the Directors shall from time to time be determined by the Company in 

General Meeting”.

Malipo haya huwa yanawekwa kwenye Bajeti ya Kampuni kila mwaka. Malipo ya Wajumbe yanatokana na ukweli 

kuwa Wajumbe wa Bodi hutumia muda mwingi kusimamia shughuli za Kampuni, badala ya kusimamia shughuli zao 

binafsi. Ikumbukwe kuwa Wajumbe wa Bodi ndio wanawajibika kwa Mkutano Mkuu kwa kusimamia shughuli za 

Kampuni kwa kuzingatia matakwa ya Sheria ya Makampuni ya Mwaka 2002, pamoja na kanuni na taratibu 

zilizowekwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana na Soko la Hisa la Dar-es-Salaam, utawala bora na ufanisi 

wa Kampuni. Kwa kifupi chini ya Sheria ya Makampuni, Wajumbe wanawajibika kuhakikisha kuwa wanasimamia 

vema Kampuni ili wanahisa wasipoteze fedha zao na kwamba mtaji wa Kampuni unakua.

WASILISHO

Kwa kuzingatia matokeo ya shughuli za Kampuni kwa Mwaka wa fedha ulioishia Desemba 31, 2019, Menejimenti 

inapendekeza kuwa Wajumbe wa Bodi walipwe Shilingi milioni nne na laki nane (Shilingi 4,800,000), kiasi hichi 

kimezingatia mazingira ya sasa na pia Wakurugenzi walikuwa wakilipwa kiasi cha shilingi milioni nne kwa kwa 

kipindi cha miaka minne.
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          ORODHA YA WALIOHUDHURIA            KIAMBATISHO 1
          Hisa Na.  Jina la Mwanahisa   Hisa   % Aina
1 51121 PUBLIC SERVICE SOCIAL SECURITY FUND  28,100,300 38.45 Mwanahisa
2 569364 MKOMBOZI FISHING & MARING TRANSPORT LTD 4,215,000  5.77 Mwanahisa
3 150344 CHRISTOPHER MWITA GACHUMA   1,405,000 1.92 Mwanahisa
4 121481 FAYAZ FEROZ RASHID    1,236,400 1.69 Mwanahisa
5 149308 ELVIS ARISTABLUS MUSIBA   674,375  0.92 Mwanahisa
6 105271 LUCIAN AMBROSE MSAMBICHAKA   464,200  0.64 Mwanahisa
7 569170 JANE ROBERT MASABARI    281,000  0.38 Mwanahisa
8 569210 ALOIS JOSEPH MWAMANGA   231,975  0.32 Mwanahisa
9 569202 DR. STERGOMENA LAWRENCE TAX   168,600  0.23 Mwanahisa
10 83945 FRANK TIMOTH MSUYA    168,575  0.23 Mwanahisa
11 569265 DR. GIDEON HOSEA KAUNDA   112,400  0.15 Mwanahisa
12 569352 CROWN TECH - CONSULT LTD   112,400  0.15 Mwanahisa
13 569147 HAMAD JUMBE MENYE    84,800  0.12 Mwanahisa
14 569696 COSMAS MORIS HONERA    70,250  0.10 Mwanahisa
15 569907 MOHAMED BURHAN    56,200  0.08 Mwanahisa
16 569279 DR. VICENT ISAAC MHADA    56,200  0.08 Mwanahisa
17 569325 TCCIA DAR ES SALAAM    56,200  0.08 Mwanahisa
18 569448 JANETH ELIHUDI MDINGI    56,200  0.08 Mwanahisa
19 107183 MOHAMEDRAFIK AKBER PARPIA   56,200  0.08 Mwanahisa
20 127797 WILFRED MUTASHOBYA KAMUNTU   56,200  0.08 Mwanahisa
21 128185 FRUMENCE JOACHIM SHIRIMA   56,200  0.08 Mwanahisa
22 569102 ADOLPH MICHAEL SHOKI    49,150  0.07 Mwanahisa

23 569326 TCCIA DODOMA     44,962  0.06 Mwanahisa
24 165515 EVELINE AMASIA MWETA    42,150  0.06 Mwanahisa
25 98946 SALEEM AKBER PARPIA    30,900  0.04 Mwanahisa
26 569332 TCCIA MBEYA     28,100  0.04 Mwanahisa
27 569334 TCCIA MTWARA     28,100  0.04 Mwanahisa
28 569337 TCCIA SHINYANGA    28,100  0.04 Mwanahisa
29 569976 NGOMUO INVESTIMENT    22,475  0.03 Mwanahisa
30 569799 BRUNO JUMA NGUMUO    16,863  0.02 Mwanahisa
31 70522 ELIFASI ELINIMO MSWIA    16,863  0.02 Mwanahisa
32 569184 JOEL TIMOTH CHIKOMA    14,613  0.02 Mwanahisa
33 569341 TCCIA COAST     14,050  0.02 Mwanahisa
34 569336 TCCIA RUKWA     14,050  0.02 Mwanahisa
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35 569331 TCCIA LINDI     14,050  0.02 Mwanahisa
36 546726 JOSEPH MATANGA KAHUNGWA   12,500  0.02 Mwanahisa
37 228299 ISARIA KAWEDI MWENDE    12,500  0.02 Mwanahisa
38 514523 DONALD JIMOGI KAMORI    12,500  0.02 Mwanahisa
39 219736 DONALD JIMOGI KAMORI    11,238  0.02 Mwanahisa
40 123540 JOSEPH ANAELI NDOSSA OMBAELI   10,000  0.01 Mwanahisa
41 569168 KENNEDY NELSON SIMUNDI   9,985  0.01 Mwanahisa
42 569578 GODFREY MDACHI HIZA    8,425  0.01 Mwanahisa
43 165035 CHARLES PARADISO URASA   6,250  0.01 Mwanahisa
44 46261 CHARLES AWEDA GORANGA   5,625  0.01 Mwanahisa
45 569329 TCCIA KIGOMA     5,625  0.01 Mwanahisa
46 88062 SYNPHOROSE EVARIST BAITWA   5,000  0.01 Mwanahisa
47 120764 JEHOVA ROMWALD MGONJA   5,000  0.01 Mwanahisa
48 514977 MBAZI ISAAC MDINGI    5,000  0.01 Mwanahisa
49 569197 EDGAR JOEL KAHABWA    4,413  0.01 Mwanahisa
50 569522 NAANJELA PAUL MSANGI    4,212  0.01 Mwanahisa
51 569430 ALFRED SALUM NDEGIPARA   3,375  0.00 Mwanahisa
52 569633 SAMWEL SYLVESTA LAYDER   2,812  0.00 Mwanahisa
53 52430 MAGDALENE NELSON ENOCK MKOCHA  102,263  0.00 Mwanahisa
54 569330 TCCIA - KILOMBERO    1,400  0.00 Mwanahisa
55 569698 DONALD NZAGA WARIOBA    1,400  0.00 Mwanahisa
56 570779 ABSALOM NDELILID NNKO    1,400  0.00 Mwanahisa
57 570880 GUERNOUS COSMAS MGINA    1,400  0.00 Mwanahisa
58 546691 COLETHA CHARLES PARADISO   1,250  0.00 Mwanahisa
59 546276 EMMANUEL EUSTACE ISHASI   400  0.00 Mwanahisa
60 546793 DONALD NZAGA WARIOBA    150  0.00 Mwanahisa
61 546365 DORICA ELIA NYANGUSI    100  0.00 Mwanahisa
62 546505 GEOFFREY ROBERT NYANGUSI   100  0.00 Mwanahisa
63 546275 EMMANUEL E. ISHASI    100  0.00 Mwanahisa
64 510671 RONALD KATO     100  0.00 Mwanahisa
65 232527 JAIROS YAHYA FWIMI    40  0.00 Mwanahisa
                          38,217,201  52
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TCCIA INVESTMENT PLC
LAPF Millenium Tower 2, 24th Floor, 
Opposite Makumbusho Village
P. P. P O. Box 72678 Dar es Salaam, TanTanT zania 
Tel: 255 – 22 – Tel: 255 – 22 – T 276 0172/27601725  
Fax: 255 – 22 – 2119437
Email: info@tcciainvesfo@tcciainvesf t.co.tz, 
Web site: http://www.tcciainvest.co.tz


